KAPI จัดงานเดิน-วิ่ง Run for Better Life ครั้งที่ 1 เมื่อ 2 ธันวาคมที่ผ่านมา

สถาบันผลิตผลเกษตรฯ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ได้จัดงานเดิน-วิ่ง RUN for BETTER LIFE ขึ้นเป็นครั้งแรก ณ วันที่ 2 ธันวาคม 2561 แบ่งเป็นประเภท 3 กิโลเมตร (Fun Run) และ 10 กิโลเมตร (Mini-Marathorn) โดยได้รับเกียรติจาก ดร.ดำรงค์ ศรีพระราม รองอธิการบดีฝ่ายบริหารกิจการภายใน มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์  และ ดร.มะลิวัลย์  หฤทัยธนาสันติ์ ผู้อำนวยการ สถาบันผลิตผลเกษตรฯ ร่วมเปิดงานครั้งนี้  พิธีกรผู้ดำเนินงาน คือ คุณผกามาศ ธนพัฒนพงศ์ (นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ) มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์  และยังเพิ่มสีสันในงานด้วยวงดนตรี KU acoustic

 

ได้ sponsor ร่วมสมทบทุน น้ำ และอาหารมามากมายได้แก่ บริษัท เอ็ม ดี เอ็กซ์ จำกัด (มหาชน), บริษัท ควอลิตี้ พลัส เอสเทติค อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด, บริษัท สหโคเจน (ชลบุรี) จำกัด (มหาชน), บริษัท ไทย อะโกร เอ็นเนอร์ยี่ จำกัด (มหาชน), บริษัท คัลเลอ โกลโบล จำกัด, บริษัท สเตพไวส์ เอ็นเนอร์ยี่ แมเนจเมนท์ จํากัด, บริษัท กลุ่มสมอทอง จำกัด, บริษัท ผลิตไฟฟ้าราชบุรีโฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน), บริษัท มิราเคิล ไซเอนซ์ จำกัด, บริษัท เนสท์เล่ (ไทย) จำกัด, บริษัท แลคตาซอย จำกัด, บริษัทโอสถสภา จำกัด, บริษัท ซันโทรี่ เป๊ปซี่โค เบเวอเรจ ประเทศไทย จำกัด, บริษัท ทิปโก้ฟูดส์ จำกัด (มหาชน), บริษัท เบร คอสเมติก แลบ จำกัด, บริษัท เจริญโภคภัณฑ์อาหาร จำกัด (มหาชน), บริษัท คิง ฟรุทส์ จํากัด, บริษัท พรีเมียร์ มาร์เก็ตติ้ง จำกัด, องค์การส่งเสริมกิจการโคนมแห่งประเทศไทย, บริษัท มาลีเอ็นเตอร์ไพรส์ จํากัด

 

 

หญิง รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี

อันดับ 1  F19 – 0632            ชลลดา  จันบัวลา

อันดับ 2  F19 – 0418            ทิพประภา  สิงห์ครุป

อันดับ 3  F19 – 0075            ปลิตา  ศรีทองสุข

อันดับ 4  F19 – 0484            ภัทรนันท์  พงษาพันธ์

อันดับ 5  F19 – 0585            ณัฏฐณิชา  แสงอรุณ

 

หญิง รุ่นอายุ 20 ปี

อันดับ 1  F20 – 0208            Supichaya  Kaewboonruen

อันดับ 2  F20 – 0353            นันท์จิตรา  ดอนไฟ

อันดับ 3  F20 – 0032            วรรณนิดา  พึ่งน้อย

อันดับ 4  F20 – 0642            Nittha  Thanomsakul

อันดับ 5  F20 – 0246            สมฤดี  กริชกำจร

 

หญิง รุ่นอายุ 30 ปี

อันดับ 1  F30 – 0016            นีรนุช  บุญเรือง

อันดับ 2  F30 – 0233           นริศรา  สาดะระ

อันดับ 3  F30 – 0356           ศิริกุล  รูปขจร

อันดับ 4  F30 – 0115            วันดี  สมงามสะอาด

อันดับ 5  F30 – 0002          ทิพวรรณ์   พยัคพันธ์

 

หญิง รุ่นอายุ 40 ปี

อันดับ 1  F40 – 0480          จารุพักตร์  จั่นแก้ว

อันดับ 2  F40 – 0547          สุชาดา  ตันโชติกุล

อันดับ 3  F40 – 0958         ถนอมศรี  เลิศวัฒนาพร

อันดับ 4  F40 – 0319          นงลักษณ์  วงศ์เศรษฐี

อันดับ 5  F40 – 0774          เพ็ญพิไล  พรชัยพานิช

 

หญิง รุ่นอายุ 50 ปี

อันดับ 1  F50 – 1161           อรวรรณ เหล่าขวัญสถิตย์

อันดับ 2  F50 – 0850          นฤมล  เจนพินิจ

อันดับ 3  F50 – 0231           ศิริพร​  ศรี​พิบูลย์​

อันดับ 4  F50 – 1160           ภคนันท์  ปัญจธนศักดิ์

อันดับ 5  F50 – 0118           เครือวัลย์  หมวดโคกสูง

 

ชาย รุ่นอายุ 19 ปี

อันดับ 1  M19 – 0845          ธเนศ  กุลพันธ์

อันดับ 2  M19 – 0828         ศิริวัฒน์  น้อยปุก

อันดับ 3  M19 – 1109           ธนภัทร  ภูแรศรี

อันดับ 4  M19 – 0087          ไพสิฐ  เทียนทอง

อันดับ 5  M19 – 1025           ณัฐพล  เชื้อทองดี

 

ชาย รุ่นอายุ 20 ปี

อันดับ 1  M20 – 0649           จต. ภาคินัย  อันภัคดี

อันดับ 2  M20 – 0260           ชูพัฒน์  หาญหฤหรรษ์

อันดับ 3  M20 – 0793           อนุชา  หอมชะเอม

อันดับ 4  M20 – 0369           อรรถพล  ช่วยพันธ์

อันดับ 5  M20 – 0261           ชัชพงศ์  หาญหฤหรรษ์

 

ชาย รุ่นอายุ 30 ปี

อันดับ 1 M30 – 0858           กึกก้อง  เสือดี

อันดับ 2 M30 – 0992           หัสดี  เต็งรัง

อันดับ 3 M30 – 0641            Ekawat   Watthayathin

อันดับ 4 M30 – 0802           ทักษพล หนุเจริญกุล

อันดับ 5 M30 – 0131            ศุภกิจ เหมือนมี

 

ชาย รุ่นอายุ 40 ปี

อันดับ 1 M40 – 0832          ณรงค์ชัย สุกทอง

อันดับ 2 M40 – 0872          อิสระ สิริกนก

อันดับ 3 M40 – 0511          เขมภัสสร์  ชนะวงศ์

อันดับ 4 M40 – 0036          Krisnun Tiraganon

อันดับ 5 M40 – 0056          จงจิต ชนไชสง

 

ชาย รุ่นอายุ 50 ปี

อันดับ 1 M50 – 0497           จิรัฏฐ์  เสกข์สวัสดิ์

อันดับ 2 M50 – 0088          ชุมพล  นิ่มสุพรรณ์

อันดับ 3 M50 – 0782           วิศาล  บุตรสมัน

อันดับ 4 M50 – 0956           เพลิน  ชายแดน

อันดับ 5 M50 – 0290           สมบูรณ์  บุญมา

 

ชาย รุ่นอายุ 60 ปี

อันดับ 1  M60 – 1162          สุรชัช  เหล่าขวัญสถิตย์

อันดับ 2 M60 – 0321          ดำรงค์  โรจน์วิรัตน์

อันดับ 3 M60 – 0098         สุพัฒน์  ชูคีตะศิลป์

อันดับ 4 M60 – 0489         สาธิต  สินไชย

อันดับ 5 M60 – 1163           ชัยชาญ  พึ่งธรรม